Home
Posts filed under toan thuc te lop 9
Hiển thị các bài đăng có nhãn toan thuc te lop 9. Hiển thị tất cả bài đăng
Hiển thị các bài đăng có nhãn toan thuc te lop 9. Hiển thị tất cả bài đăng
Tổng hợp những bài tập toán thực tế lớp 9 tính tiền nước
Tổng hợp những bài tập toán thực tế lớp 9 tính tiền nước
![]() |
Tổng hợp những bài tập toán thực tế lớp 9 tính tiền nước |
Bài 1 : Giá nước sinh hoạt của một hộ gia đình được tính như sau :
Mức 10 m khối nước đầu tiên giá 6000 đồng / m khối , từ trên 10 m khối đến 20 m khối giá 71000 đồng / m khối , từ 20 m khối đến 30 m khối giá 8600 đồng / m khối , trên 30 m khối nước giá 16 000 đồng / m khối . Tháng 11 năm 2016 , nhà bạn An sử dụng hết 45 m khối nước . Hỏi trong tháng này nhà bạn An phải trả bao nhiêu tiền nước ?
Bai 3 : Gia đình ông Sáu gồm 4 người , trong tháng 11 năm 2016 đã sử dụng hết 27 m khối nước máy . Biết rằng định mức tiêu thụ nước mỗi người là 4 m khôi / người / tháng và đơn giá được tính theo bảng sau :
Khối lượng sử dụng 1 m khối / người / tháng đến 4 m khối / người / tháng giá cước 5300 đồng / m khối
Khối lượng sử dụng 4 m khối / người / tháng đến 6 m khối / người / tháng giá cước 10200 đồng / m khối
Khối lượng sử dụng 6 m khối / người / tháng trở lên giá cước 11400 đồng / m khối
Biết số tiền phải trả trong hóa đơn đã bao gồm 5 phần trăm thuế giá trị gia tăng và 10 phần trăm phí bảo vệ môi trường . Hỏi trong tháng 11 năm 2016 , gia đình ông Sáu phải trả theo hóa đơn là bao nhiêu tiền ?
Tổng hợp những bài tập toán thực tế lớp 9 tính tiền nước ĐANG CẬP NHẬT HẰNG NGÀY ...
Anh em nào cần giải bài tập nào thì cứ liên hệ kênh video thằng thầy lợi để được dựng video mà xem cho dễ hiểu nhé cám ơn nhiều
Từ khóa tìm kiếm thêm google
đề toán thực tế lớp 9
một số bài toán thực tế lớp 9
toan thuc te lop 9
toán thực tế lớp 9 tính tiền nước
sách toán thực tế lớp 9
bài tập toán thực tế lớp 9 hình học
giải bài tập toán thực tế lớp 9
toán thực tế lớp 9 hình học
chuyên đề toán thực tế lớp 9
bài tập toán thực tế lớp 9
những bài toán thực tế lớp 9 thi tuyển sinh
cách giải các bài toán thực tế lớp 9
cách giải toán thực tế 9
toán thực tế lớp 9 có lời giải
các dạng bài toán thực tế lớp 9
toan thuc te 9
bài tập toán thực tế lớp 9 đại số
Bài toán thực tế lớp 9 tính tiền điện và tiền mua tủ lạnh
- MỘT người cần mua một cái tủ lạnh để đựng đồ , đã đến một cửa hàng để mua tủ lạnh , trong lúc mua có hai loại tủ lạnh
- loại thứ A có 3 triệu đồng một cái , tốn 500 kW / năm
- loại thứ B có 4 triệu đồng một cái , tốn 400 kw / năm , biết mỗi kw tiền điện nhà nước lấy tạm là 2000 đồng . xài trong vòng 4 năm
b . vẽ đồ thị biểu diễn biểu thức đó
c . Hỏi cái tủ lạnh nào ít tốn tiền điện nhất , hỏi dùng thời gian bao lâu thì dùng tủ lạnh loại A có lợi , dùng thời gian bao lâu thì dùng tủ lạnh loại B có lợi
xem
Bài toán thực tế lớp 9 tính tiền điện và tiền mua tủ lạnh |
Toán thực tế lớp 9 tính tiền taxi
Bài 4 giá tiền taxi
- Để tính tiền cho khách hai hãng xe taxi đưa ra bảng giá như sau
- Hãng taxi A đưa ra giá cước là : cứ 10 nghìn đồng / 1 km và phụ thu thêm 15 nghìn , còn hãng Taxi B đưa ra giá cước là 12 nghìn đồng/ 1 km
- a . viết công thức và vẽ biểu đồ về giá cước của hai hãng taxi trên
- c. Hãy phân tích xem khi nào thì giá tiền của hai hãng xe bằng nhau và nên chọn loại nào thì thích hợp với quảng đường đi nào ?
xem
Toán thực tế lớp 9 tính tiền taxi
Đăng ký:
Bài đăng (Atom)